

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KARATU**

Shule ya Sekondari Karatu,

SIMU:

Mkuu wa Shule: 0759 769307, 0786-671543,

Makamu: 0756-625401,

Taaluma: 0753008761

S.L.P. 62,

Karatu

17/05/2021



Barua pepe: karatuss@yahoo.com

website: www.karatusecondaryschool.sc.tz

Kumb.Na.KSS/K.4/Vol.3/80

Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi

.....
.....

**YAH: MWANAO KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO
MWAKA 2021/2022.**

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha **TANO** katika Shule ya Sekondari Karatu, kwa **TAHASUSI** ya

Uchaguzi huu umezingatia ufaulu wa mwanao katika mitihani ya kidato cha nne iliyofanyika mwaka jana.

Hivyo ninatumia fursa hii kukupongeza wewe pamoja na mwanao kwa kupata nafasi hii muhimu. Hongera sana! Karibu sana, Shule ya Sekondari Karatu.

MAHALI SHULE ILIPO:

Shule ya Sekondari Karatu ipo katika Mkoa wa Arusha Wilaya ya Karatu. Shule ipo umbali wa Km 140 toka Arusha mjini, na kilometa sita (6) toka Karatu mjini.

USAFIRI: Upo usafiri mzuri toka Arusha kwenda Karatu mjini, na Karatu mjini hadi Karatu Sekondari wakati wote. **Nauli :- Arusha hadi Karatu, Tsh.5,000/ kwa basi, Noah,7,000/= Kutoka Karatu mjini hadi shuleni ni Tsh.1000/= kwa Bajaji, Bodaboda Tsh. 2000/-.**

Cha kuzingatia sana ni mwanao awahi shuleni kabla ya saa 11.00 jioni, na si zaidi hapo.

SIKU YA KUFUNGUA SHULE. Shule itafunguliwa tarehe ----- na siku inayofuata masomo yanaanza rasmi bila kupoteza muda.

Pamoja na barua hii naambatanisha fomu mbalimbali ambazo ni lazima zijazwe vizuri na wahusika na kurudishwa kwa Mkuu wa Shule. Pia utaratibu mzima wa kujiunga na shule umeambatanishwa; tafadhali zingatia sana utaratibu huu na kuutumiza ipasavyo.

Ahsante

.....
**MARCO M. ANNEY
MKUU WA SHULE**

Nakala:

1. Afisa Elimu (M),
S.L.P. 3032,
Arusha.
2. Afisa Elimu (W) Sekondari,
S.L.P. 190,
Karatu.
3. M/kiti wa Bodi ya Shule, Karatu Sekondari,

UFUATAO NI UTARATIBU WA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KARATU.

1. (a) ADA NA MICHANGO YA SHULE KWA MWANAFUNZI WA KIDATO CHA TANO ANAYEJIUNGA NA KARATU SEKONDARI - KWA MARA YA KWANZA.

Ili kumwezesha mwanao kuishi, na kusoma vizuri katika shule hii ni muhimu sana mzazi/mlezi umlipie mwanao michango kama ifuatavyo, bila usumbufu:

S/N	AINA YA MICHANGO	KIASI	MUDA
1	Ada	70,000/=	Kwa mwaka
2	Ukarabati wa samani za shule	10,000/=	Kwa mwaka
3	Maji	5,000/=	Kwa mwaka
4	Taaluma	20,000/=	Kwa mwaka
5	Wahudumu/watumishi wa muda	40,000/=	Kwa mwaka
6	Tahadhari	5,000/=	Mara moja
7	Picha, Kitambulisho na Nembo	8,000/=	Kwa mwaka
8	Huduma ya kwanza	5,000/=	Kwa muhula
9	Bima ya Afya kwa wale wasio na Bima	6,000/=	Kwa muhula
10	Mitihani	14,000/=	Kwa muhula
11	Michezo	5,000/=	Kwa muhula
	JUMLA	188,000/=	

ANGALIZO: UNASHAURIWA MWANAO AWE NA BIMA YA AFYA

UTARATIBU WA ULIPAJI

S/NO	AINA YA MCHANGO	KIASI	JINA LA A/C
1.	ADA YA SHULE	70,000/=	40903500081- H/Master Karatu Sec. School.
2.	MAJI NA UKARABATI	15,000/=	40901000008 - H/Master Karatu Sec. School.
3.	MICHANGO MINGINE	95,000/=	40910001047- Karatu Sek. EK.
4	Nembo na picha	8,000	Aje nayo mkononi/taslim

AKAUNTI ZOTE NI ZA BENKI YA NMB.

1. Mwanao Aje na risiti za Benki ,

2. Hakikisha ameandika jina lake kwenye karatasi/risiti ya Benki wakati wa malipo.

3. Aje na Pay in slip tatu tu. Kama inavyoonesha hapo chini.

a) Ada = **70,000/=**

b) Ukarabati na Maji **15,000/=**

c) Michango mingine **95,000/=**

1. b) Mahitaji mengine ambayo lazima mwanao aje nayo ni:-

i) Ream nne (4) ya karatasi A4 au **40,000/= aweke kwenye akaunti 40910001047 JINA LA AKAUNTI KARATU SEKONDARI kama ilivyoelekezwa hapo juu.**

ii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia AU **30,000/= aweke kwenye akaunti 40910001047 JINA LA AKAUNTI KARATU SEKONDARI kama ilivyoelekezwa hapo juu.**

2. a) **VIFAA VINGINE MUHIMU AMBAVYO LAZIMA AJE NAVYO:**

1. Madaftari yasiyopungua 10 (counter books) na kalamu za kutosha. (blue /black)
2. Mathematical set – kwa wanafunzi wa sayansi
3. Scientific calculators – kwa wanafunzi wa sayansi na Hisabati.
4. Vifaa vya EK na usafi:- Reki, jembe, fyekeo, rubber squizer hard and soft brush. Aje nazo, au Tsh.20, 000/= kwa vifaa vyote **aweke kwenye akaunti 40910001047 JINA LA AKAUNTI KARATU SEKONDARI kama ilivyoelekezwa hapo juu.**

Atakayechagua kuja na fedha badala ya vifaa vilivyotajwa hapo juu, aweke kwenye Akaunti ya EK Na.40910001047, **JINA LA AKAUNTI KARATU SEKONDARI kama ilivyoelekezwa hapo juu.**

5. VYETI:

Mwanao aje na:-

- Result slip original ya kidato cha nne.
- Nakala ya cheti cha kuzaliwa.

LIKIZO:

Ni lazima mwanao aende likizo hasa wakati wa likizo ndefu ya June na December.

SIMU:

Simu ya mkononi ni marufuku mwanafunzi kumiliki akiwa shuleni, atakapopatikana na kosa hilo atarudishwa nyumbani mara moja.

Shule inautaratibu mzuri wa mawasiliano pidi yanapohitajika.

6. MWANAO AJE NA:

SARE ZA SHULE, NGUO ZA MICHEZO MATANDIKO NA MAVAZI MENGINE YA KUSHINDIA SHULENI KAMA IFUATAVYO;-

S/NA.	AINA YA NGUO
1.	Suruali 2 nyeusi isiyobana na yenye urefu wa kutosha na upana wa miguuni usiopungua inchi 17 na rinda mbili, Koti nyeusi yenye vifungo vitatu na mpasuo mmoja nyuma (suti nyeusi).
2.	Shati 2 nyeupe mikono mirefu
3.	Sweta nyeusi shingo V isiyo na alama yeyote.
4.	Tai nyeusi
5.	Suruali 1 kijani cha jeshi ya kushindia (shamba dress)
6.	Viatu vyeusi vya rangi, visiwe na visigino virefu vya kufunga na kamba
7.	Mashuka mawili light blue
8.	Michezo: kwa wanafunzi wa sayansi jezi ya dark blue na wanafunzi wa Sanaa jezi nyekundu na viatu vya michezo kwa wote.
9.	Truck suit ya light blue
10.	Godoro ft 2½ kwa inchi 3.
11.	Mto, Neti, foronya, blanketi na ndoo 1 yenye ujazo wa lita 20
12.	Vyombo vya kulia chakula: Sahani, bakuli, kijiko na kikombe, pia unaweza kupata kwenye duka la shule kwa bei ya kawaida.
13.	T.shirt yenye nembo ya shule inapatikana Duka la Shule – kwa Tsh.15, 000/=.

Kumb.KSS.Na.K.4/Vol.82

SHERIA ZA SHULE

Zipo sheria za shule ambazo ni lazima mwanao azifuate wakati wote atakapokuwa shuleni, kinyume na hapo hatua kali zitachukuliwa dhidi yake. Sheria hizo atazikuta shuleni na kusaini fomu maalumu ya kukubali au kukataa kufuata sheria hizo. Endapo atasaini kukataa kuzifuata basi mwanao atarudi nyumbani.

SHERIA /MASHARTI YA KITAALUMA

Jumuiya ya Shule ya Sekondari ya wavulana Karatu, inaendelea kuboresha utoaji wa taaluma bora. Kwa maana hiyo basi, mwanafunzi anatakiwa awe na bidii ili kufikia malengo yake, ya mzazi na ya Taifa kwa ujumla. Ili kutilia mkazo katika eneo hili,

Bodi ya shule imeamua yafuatayo:

1. Baada ya masomo kuanza kutakuwa na mazoezi mbalimbali ambapo mwanafunzi atapaswa kupata alama si chini ya 50% katika wastani wa masomo yake yote.
2. Endapo atashindwa kupata 50% mara tatu mfululizo bila sababu za msingi, hatua mbalimbali zitachukuliwa ikiwa ni pamoja na kumuita mzazi/mlezi shuleni ili kushauriana kuhusu maendeleo ya mwanae.

Ni mategemeo yetu kuwa mwanao atakubali kufuata sheria za shule ili atimize malengo yake ya kitaaluma.

MWANAO AZINGATIE KAULI HII:

**“KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KARATU NI HIARI, LAKINI KUFUATA TARATIBU NA KANUNI ZAKE NI LAZIMA ILI KUFIKIA LENGU LILILOKUSUDIWA LA KUTOA ELIMU BORA”.
KARIBU SANA KARATU SEKONDARI.**

.....
ANNEY, M. M
MKUU WA SHULE.

KUPIMA AFYA

**Mwanafunzi.....Andika ndiyo katika nafasi mbele
ya ugonjwa ambao ulikwishaugua au unaugua:**

- 1.Kifua kikuu.....
- 2.Ugonjwa wa moyo.....
- 3.Ugojwa wa figo.....
- 4.Ugonjwa wa akili.....
- 5.Ajali kubwa.....
- 6.Pumu.....
- 7.Vidonda vya tumbo.....
- 8.Kifafa.....
- 9.Kupasuliwa.....
- 10.Ulemavu.....

**KWA MATUMIZI YA KIOFISI TU
MGANGA MKUU WILAYA/MKOA**

.....
.....
.....
.....

Tafadhali mpime mtajwa kama afya yake inamruhusu aendelee na masomo ya Sekondari kidato cha **TANO**.

Pamoja na haya zingatia maelezo ya mwanafunzi hapo juu.

MAELEZO YA MGANGA

.....
.....
.....

JINA LA MGANGA

SAINI NA MUHURI.....

CHEO.....

TAREHE.....

TAARIFA JUU YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

1. Jina kamili.....
 2. Umri.....
 3. Kazi.....
 4. Anuani ya nyumbani, namba ya simu za Mzazi/Mlezi.....
 5. Kijiji.....Wilaya.....
Kata.....Mkoa.....
Tarafa.....Uraia.....

 6. (a)Dini ya mzazi/mlezi.....
(b)Namba ya simu(kama ipo).....Mji.....
 7. Dhehebu unalotaka mwanao alelewe.....
 8. Anwani kamali ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo
.....
 9. Anwani ya kazini ikiwa inatofautiana na hiyo hapo juu kila inapobadilika utuarifu rasmi
kwa barua kupitia kwa mkuu wa kituo au mwenyekiti wa kijiji chako.

 10. Nathibitisha kwamba habari zitolewazo hapo juu ni kamili na kweli
Jina la mzazi/mlezi.....
Saini.....
Tarahe.....
- Ninaahidi wakati wote kushirikiana na kusaidiana na walimu katika kumlea kijana wangu
awe na tabia nzuri siku zote, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.
- Nitatimiza mahitaji yake yote kulingana na miongozo ya shule.Juu ya hayo naelewa kuwa
mwanangu akienda kinyume na kifungu cha sheria za shule, hatua za kinidhamu zitafuata
ikiwemo kufukuzwa shule.
- Jina la mzazi/mlezi.....
Saini.....
Tarehe.....